Diễn đàn Soncamedia

Thông báo

Icon
Error

hoavttc
#1 Đã gửi : 26/03/2016 lúc 09:54:29(UTC)
hoavttc

Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered
Gia nhập: 26-03-2016(UTC)
Viet Nam

Kính gửi những tấm lòng nhân ái!
Chắc hẳn trong cuộc sống của chúng ta ai cũng mong muốn có được một cuộc sống bình yên, hạnh phúc và vui vẻ bên những người thân yêu của mình. Một cuộc sống bình thường, được vui chơi, được học tập và làm những gì mình thích thì còn gì tốt hơn phải không? 
Thế nhưng, không phải ai cũng may mắn có được một cuộc sống như vậy. Đâu đó trong cuộc đời này vẫn còn những mảnh đời bất hạnh, những người vì bệnh tật mà không thể đi học, vui chơi thoải mái như bạn bè cùng trang lứa. Và em Trần Văn Trung (sn 2000) tại thôn Thanh Minh, xã Quảng Phúc, huyện Quảng Xương, Thanh Hóa là một trường hợp như vậy. 
Có lẽ may mắn không mỉm cười với em khi mà ngay từ khi sinh ra em đã mắc một căn bệnh hiểm nghèo đó là Hemophilia hay còn gọi là bệnh máu khó đông. Căn bệnh này đã khiến em không thể đi học và chơi đùa như các bạn khác. Nó đã khiến em chịu thật nhiều đau đớn, cơ thể nổi nhiều cục máu đông và khiến một chân của em đã bị teo lại. Sự đau đớn của căn bệnh đã làm em phải nghỉ học giữa chừng.
Trẻ em hiếu động và thích vui đùa, chắc chắn ai trong chúng ta cũng thế phải không ạ? Trung cũng vậy, em thích đi chơi, thích nghịch ngợm cùng bạn bè nên đã không ít lần bị thương dẫn đến chảy máu. Mỗi lần như thế là lại phải vào viện và điều trị. Bố mẹ em phải làm lụng vất vả để kiếm tiền chữa bệnh cho con. 
Gánh nặng lại càng gánh nặng hơn khi mà Trung đi chăn bò giúp gia đình em chẳng may bị ngã và bị gãy xương ở đùi bên phải. Chính với căn bệnh máu khó đông đã khiến em không thể chữa trị như những người bình thường khác. Hiện tại, em đang được điều trị tại bệnh viện Bạch Mai, Hà Nội. Em phải truyền máu vào người cho ổn định sức khỏe. Để có thể tiến hành mổ gia đình cần phải mua máu từ Viện huyết học truyền máu Trung Ương. Chi phí cho lần phẫu thuật quá lớn mà gia đình lại nghèo, bố mẹ làm nông dân, bố em thường xuyên đau ốm chỉ làm công việc phụ hồ. Số tiền phẫu thuật quá lớn với khả năng của gia đình.
Hoàn cảnh gia đình em rất đáng thương và nghèo khó, từ ngày vào viện đã phải chạy nhiều nơi để nay tiền. Với tinh thần tương thân, tương ái, mong muốn có thể sẻ chia một phần nào đó gánh nặng vật chất, hi vọng mọi người có thể chung tay, góp một phần sức lực nhỏ bé của mình giúp đỡ gia đình em vượt qua được giai đoạn khó khăn này. Mỗi một bàn tay, mỗi một tấm lòng là một lời chia sẻ và động viên vô cùng quý báu.
Mọi đóng góp xin gửi về:
Số điện thoại: 01664574092 (bố em Trung)
Số điện thoại: 0962901439
Số Tài Khoản: 3519220024531 
Chủ tài khoản: Đỗ Thế Nghĩa
Mong nhận được sự đồng cảm và chia sẻ từ những tấm lòng nhân ái!
Xin chân thành cảm ơn!
p/s: hiện tại em đang nằm tại bệnh viện huyết học-truyền máu trung ương hà nội tầng 3 phòng 314.

1 người cảm ơn hoavttc cho bài viết.
tuanngoquoc trên 31-08-2016(UTC) ngày
Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.